• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Thời sự hà giang làm du lịch như cứt ???

daodiemq

Tiến sĩ
Mọi người có ý định du lịch Hà Giang nên tránh đặt tour bên Vinh Gà Tre:

Đây là những trải nghiệm thực tế của mình với bên anh này:
Vì mình book tour tự túc đường dài qua nhiều tỉnh trước khi về du lịch Hà Giang, nên đoạn đầu bên anh ấy cho một tài khác chạy.
Bác này thì thật sự chạy rất gớm: đường đèo cứ cấm đầu chạy 80 90 hết vượt xe tải lại vượt xe con, bấm còi xe liên tục, mình ngồi trong xe còn cảm thấy khó chịu huống chi những người chạy xe máy cạnh bác ấy. Nhiều đoạn tới khúc cua bác vượt mà thật em muốn tè ra quần!
Về đến Hà Giang, thì Anh chủ lên cầm lái, anh này thì chạy chậm hơn nhưng lại thích livestream, nghe điện thoại, nhắn tin, trả lời bình luận FB TRONG LÚC ĐANG LÁI XE! Trong lúc trên xe bạn mình cũng đã có ý kiến về ý thức lái xe của Anh Chủ nhưng câu trả lời của Anh rất vô trách nhiệm “đường này anh đi 15 năm rồi, lo gì”. Bác này còn có tật vứt rác bừa bãi (có rác thì cứ hạ kính xe vứt ra đường), đối với người làm du lịch và đặc biệt là đang làm trên chính quê hương của mình mà ý thức bảo vệ môi trường và cảnh quan của Bác như thế thì em cũng lạy! Nhìn rất ngứa mắt!
Đêm đầu mình ngủ ở Yên Minh, thì Ông này lại chém vè đi giao lưu với bạn. Mình rất khó chịu vì mình book trọn gói nhưng khi cần thì không có tài xế chở đi.
Qua hôm sau, Anh này chở đi tham quan Hà Giang rồi về ngủ ở Mèo Vạc.
Đến ngày cuối, sau khi tham quan Nho Quế thì mình về Hà Giang. Do trong hợp đồng sẽ trả khách ở Hà Nội nên đến Hà Giang thì lại đổi tài đưa bác cũ lên lái. Nhưng anh chủ lại gửi kèm một ông Anh Trai về Hà Nội. Trên đường đi thì Bác kia vẫn lái như phong cách cũ và đặc biệt là không thích đi CT. Có đường CT nhưng bác ấy toàn đi đường ngoài đến khi mình complain với chủ xe thì nghe chủ xe gọi sau đó bác ấy mới vào CT.
Về việc ăn uống trên đường, thì theo thoả thuận mình sẽ bao tài xế nhưng không có nghĩa vụ bao người nhà chủ xe. Mà ông Anh Trai đi theo cứ nghĩ mình là tài xế. Vào quán thì 2 ông tự đi order, ăn còn nhiều hơn cả đoàn. Do đoàn mình chỉ có 2 người. Ăn xong thì đứng dậy phủi tay đi ra ngoài như kiểu không quan tâm. Để lại một hoá đơn đắc vô cớ cho đoàn! Quán ăn cũng không phải do đoàn quyết định, bác tài tự ghé vào và không hề hỏi ý đoàn.
Sau khi complain với chủ xe thì ông ấy bảo thôi giờ bữa ăn chia đôi. Nhưng em không quan trọng chuyện tiền bạc và cũng không nhận vì em không complain vì tiền. Nếu ông Anh Trai có ngõ lời trả tiền phần ăn của ông ấy tụi em vẫn sẽ mời vì một bữa ăn không phải là quá lớn. Điều tụi em mong muốn là ý thức: với người làm dịch vụ đặc biệt là du lịch thì thái độ của bác ấy em không chấp nhận được. Và cả thái độ và đặc biệt là ý thức của ông anh Trai thì càng tởm lợm!
Em biết các anh lớn hơn tụi em, điều em nói có thể mọi người sẽ cho là hỗn láo nhưng em xin lỗi phải nhận xét một điều là các anh thật VÔ LIÊM SỈ!

Bên trên