• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Kiến thức Chuyển tiền nhầm

lungmatong

Yếu sinh lý
Các cao nhân chỉ giáo giùm em tình huống này với ạ: Vợ thằng em em nó cho vay tiền, chả biết kiểu gì chuyển nhầm cho người khác, số tiền không lớn, chỉ vài triệu thôi nhưng với công nhân thì mất cũng tiếc lắm ạ! Có bác nào giúp em cách xử lý với ạ! Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!

hanoi29

Yếu sinh lý
Báo ngân hàng. Ck cho người chuyển nhầm mấy k. Nội dung ghi xin lại tiền chuyển nhầm & chờ. Game này hên xui. Gặp người tốt thì họ ck trả lại. Gặp thằng cù nhây thì toang... ngân hàng bên nhận nó sẽ gọi cho đứa nhận để tác động. Nhưng vẫn hên xui :))) chúc m lấy lại được tiền

lungmatong

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Báo ngân hàng. Ck cho người chuyển nhầm mấy k. Nội dung ghi xin lại tiền chuyển nhầm & chờ. Game này hên xui. Gặp người tốt thì họ ck trả lại. Gặp thằng cù nhây thì toang... ngân hàng bên nhận nó sẽ gọi cho đứa nhận để tác động. Nhưng vẫn hên xui :))) chúc m lấy lại được tiền
ok để tối về hộ nó chứ vợ chồng nó cũng kém mấy cái này lắm bác ạ

khoi1111

Yếu sinh lý
Hồi 2018 t có chuyển nhầm 40tr do ông già gửi sai 1 số cuối trong stk . Thế là chuyển thêm cho nó 10k với nội dung chuyển nhầm và sdt mình .
Bên kia họ chủ động liên lạc , kêu họ sẽ ra ngân hàng kiểm tra và trả lại mình .

hang_10

Yếu sinh lý
Các cao nhân chỉ giáo giùm em tình huống này với ạ: Vợ thằng em em nó cho vay tiền, chả biết kiểu gì chuyển nhầm cho người khác, số tiền không lớn, chỉ vài triệu thôi nhưng với công nhân thì mất cũng tiếc lắm ạ! Có bác nào giúp em cách xử lý với ạ! Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!
Thường là may mắn gặp người tốt thì lấy lại được. Còn ko thì Ngân Hàng cũng ko cung cấp thông tin cho mình đâu!

khoi1111

Yếu sinh lý
Đúng r , gọi ngân hàng hỗ trợ nó bảo mình tự chuyển nên họ không thể hỗ trợ . Chán đ muốn nói luôn

Nhungngaydaqua1

Tao là gay
Mày kêu nó chuyển tiếp cho đứa kia 1000đ ghi nội dung chuyển khoản là "em chuyen nham anh chi cho em xin lai lien lac sdt xxx" xem đứa kia nó có động lòng trắc ẩn ko, rồi hả báo ngân hàng

dauchantinhbuon

Yếu sinh lý
Đợt rồi vk t chuyển tiền nhầm cho 1 người 20tr, sau t đòi lại được, quy trình như sau
1/ xài app ibanking báo tình trạng, sau đó chạy lên ngân hàng của mình (lên trụ sở chính của city chứ tuyệt đối ko lên phòng giao dịch) nói nó đưa tờ trình để mình điền sau đó cho nó xác nhận vào và yêu cầu nó cập nhật tiến trình công việc liên lạc với bên kia (ví dụ như đã gọi cho bên nhận tiền nhầm mấy lần rồi abcd, thời gian gọi bao lâu và bên kia phản hồi như thế nào)

2/ hỏi bank của bạn xem tổng thời gian thực hiện contact bên kia là bao lâu, như đợt vk t là 30 ngày nhưng ko ai chờ được vậy cả, mình cứ nói vs bank là 10 ngày thôi, nếu sau 10 ngày ko có thì bên bank ra cho tôi cái công văn là bank đã liên lạc nhưng bên nhận tiền nhầm ko chịu trả lại, nói bank báo tml kia lần cuối là họ sẽ báo công an

3/ nếu tml sợ thì nó sẽ trả, nếu nó k sợ thì mang tờ đơn xác nhận của bank là tml kia ko trả tiền sau abc lần bank contact thì công an họ sẽ có cơ sở để lv
Chúc bạn nhận lại đc tiền

quitover

Tao là gay
Vài triệu thì ngu người rồi
Ngân hàng nó cũng đéo can thiệp mấy cái vụn vặt này đâu.

vancaoss1

Yếu sinh lý
các bác tiêu cực quá 🤭🤭🤭
Gọi cho ngân hàng báo ngày giờ,số tiền bên ngân hàng sẽ gửi thông báo cho bên kia và chờ 30 ngày trong trường hợp bên kia k hoàn trả hoặc bỏ tk đấy k dùng nữa thì nó sẽ bị chuyển thành nợ xấu hoặc màu có thể kiện tội chiếm đoạt tài trên 2tr là lập án mẹ rồi

Bên trên